![ทำไมคนไทยจึงชอบใช้คำสรรพนามเรียกคนอื่นว่า “พี่” ข่าวน่ารู้ อัพเดทสถานการณ์ เรื่องเล่า สาระความรู้ คู่ความบันเทิง](https://36v344.p3cdn1.secureserver.net/wp-content/uploads/2021/02/ทำไมคนไทยจึงชอบใช้คำสรรพนามเรียกคนอื่นว่า-พี่-H.jpg?time=1722037461)
SOCIAL
ทำไมคนไทยจึงชอบใช้คำสรรพนามเรียกคนอื่นว่า “พี่”ทำไมคนไทยจึงชอบใช้คำสรรพนามเรียกคนอื่นว่า “พี่”
02/07/202102/07/2021 0 Comments
เวลาที่เราไปตามตลาด ร้านขายของ หรือพบกับคนไม่รู้จักในที่สาธารณะที่ต้องมีการพูดคุยกัน เคยสงสัยหรือไม่ว่าเหตุใดคนส่วนใหญ่จึงมักใช้สรรพนามเรียกแทนตัวเราว่า {...}
Recent Comments